1, rola
a, abin nadi shine mafi mahimmancin aiki na niƙa, yana da hannu kai tsaye a cikin kammala aikin haɗakar roba;
b. Ana buƙatar ainihin abin nadi don samun isasshen ƙarfin injina da rigidity. Fuskar abin nadi yana da tsayin daka, juriya, juriya na sinadarai da juriya na peeling, kuma yana da kyakkyawan yanayin zafi don sauƙaƙe dumama fili na roba. kwantar da hankali.
c. Kayan nadi gabaɗaya ana yin su ne da baƙin ƙarfe mai sanyi, kuma gwajin ƙaramin girman buɗaɗɗen niƙa shima an yi shi da matsakaicin ƙarfe na carbon alloy.
2, abin nadi
Ƙunƙarar abin nadi yana ɗaukar nau'ikan nau'ikan tsari guda biyu: ɗaukar zamewa da ɗaukar nauyi. Ƙaƙwalwar zamiya ita ce mafi yawan amfani da ɗaya daga cikin naɗaɗɗen abin nadi na buɗaɗɗen niƙa. Yana da halaye na tsari mai sauƙi, ƙira mai dacewa da ƙananan farashi.
Mirgina bearings suna halin dogon sabis rayuwa, low gogayya asarar, makamashi ceto, sauki shigarwa da kuma sauki tabbatarwa. Koyaya, suna da tsada kuma suna da wahalar tallafawa, don haka ana amfani da su kaɗan.
3. Na'urar daidaita nisa
Dangane da buƙatun hanyoyin haɗin roba daban-daban, lokacin da niƙa ke aiki, sau da yawa ya zama dole don canza nisan abin nadi. Don haka, ya kamata a shigar da na'urori masu daidaita nisa guda biyu akan firam a ɓangarorin gaba na gaba, kuma kewayon daidaitawar gabaɗaya tsakanin 0.1 da 15 mm. Kada tazarar ta yi girma sosai, don guje wa lalacewar kayan aikin saurin gudu saboda rashin kyaun saƙar. Na'urar daidaita nisa ta gama gari tana da na'urar daidaita nisa ta hannu, na'urar daidaita nesa ta lantarki da na'urar daidaita nisa na hydraulic;
4, na'urar birki mai aminci
Na'urar birki ta aminci tare da na'urar aminci na ruwa, amintaccen lever electromagnetic control toshe birki
5, na'urar daidaita yanayin zafin abin nadi
Dangane da abubuwan da ake buƙata na tsarin hadawa na roba, ya kamata a kiyaye farfajiyar abin nadi a wani zazzabi don tabbatar da tasirin haɗin roba, inganci da lokacin hadawa na roba.
Na'urar daidaita yanayin zafi na abin nadi yana da nau'in buɗewa da nau'in rufaffiyar nau'in na'ura mai daidaita yanayin zafin jiki, kuma nau'in buɗewa yana da fa'idodin tsari mai sauƙi, sakamako mai kyau na sanyaya, ana iya gano zafin ruwa da hannu, kuma toshewar bututun ruwa yana da sauƙin samu, kuma rashin lahani shine cewa yawan ruwan sanyi yana da girma.
Rufaffen kwantar da hankali ba shi da kyau, amma tsarin yana da ƙananan kuma yawan ruwan sanyi yana da ƙananan.
Lokacin aikawa: Janairu-02-2020